วันที่ 1 สิงหาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ร่วมกับนายลักษณ์ วจนานวัช รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และร่วมเป็นเกียรติในงานการบริหารจัดการลำไยภาคเหนือ เพื่อชี้แจ้งแนวทางการบริหารจัดการและการกระจายลำไย ในปี 2561
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ร่วมกับนายลักษณ์ วจนานวัช รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และร่วมเป็นเกียรติในงานการบริหารจัดการลำไยภาคเหนือ เพื่อชี้แจ้งแนวทางการบริหารจัดการและการกระจายลำไย ในปี 2561 และสนับสนุนสินเชื่อเพื่อการดำเนินธุรกิจให้กับเกษตรและสหกรณ์ผู้ผลิตและกระจายลำไย ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลริมปิง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน
{gallery}01aug2561_4{/gallery}