1 สิงหาคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสมศักดิ์ แสนศิริ สหกรณ์จังหวัดพิษณุโลก ประชุมชี้แจงโครงการส่งเสริมการปลูกพืชใช้น้ำน้อยหลังนา (ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์) เพื่อเสริมสร้างรายได้ให้แก่เกษตรกร โดยมีผู้แทนสหกรณ์ในจ้งหวัดพิษณุโลกเข้าร่วมประชุม ณ สหกรณ์การเกษตรพรหมพิราม จำกัด อำเภอพรหมพิราม จังหวัดพิษณุโลก
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสมศักดิ์ แสนศิริ สหกรณ์จังหวัดพิษณุโลก ประชุมชี้แจงโครงการส่งเสริมการปลูกพืชใช้น้ำน้อยหลังนา (ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์) เพื่อเสริมสร้างรายได้ให้แก่เกษตรกร โดยมีผู้แทนสหกรณ์ในจ้งหวัดพิษณุโลกเข้าร่วมประชุม ณ สหกรณ์การเกษตรพรหมพิราม จำกัด อำเภอพรหมพิราม จังหวัดพิษณุโลก ซึ่งจังหวัดพิษณุโลก มีความพร้อมที่ดำเนินการนำร่องในพื้นที่ของสหกรณ์การเกษตรพรหมพิราม จำกัด และในพื้นที่ของสหกรณ์นิคมบางระกำ ก่อนจะขยายในพื้นที่อื่นต่อไป
{gallery}01aug2561_3{/gallery}