1 สิงหาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายอนันต์ มหัจฉริยพันธุ์ ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 4,5 ลงพื้นที่จังหวัดนครปฐม เพื่อเข้าตรวจติดตามการดำเนินโครงการไทยนิยม ยั่งยืน กรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมรับฟังปัญหาอุปสรรคในการดำเนินโครงการฯ
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายอนันต์ มหัจฉริยพันธุ์ ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 4,5 ลงพื้นที่จังหวัดนครปฐม เพื่อเข้าตรวจติดตามการดำเนินโครงการไทยนิยม ยั่งยืน กรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมรับฟังปัญหาอุปสรรคในการดำเนินโครงการฯ โดยมีนางอุไร ทับเทศ สหกรณ์จังหวัดนครปฐมพร้อมคณะรายงานผลภาพรวมโดยสรุป จังหวัดนครปฐมมีสหกรณ์ภาคการเกษตรได้รับการสนับสนุนเงินอุดหนุนในลักษณะลงทุน งบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติมประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 ของกรมส่งเสริมสหกรณ์ โครงการสนับสนุนอุปกรณ์แปรรูปผลผลิตทางการเกษตร จำนวน 6 สหกรณ์ ได้รับการสนับสนุนอุปกรณ์รวมจำนวน 50 รายการ ต่อจากนั้นรองอธิบดีฯ พร้อมคณะได้เดินทางไปตรวจเยี่ยมสหกรณ์ที่ได้รับงบสนับสนุนตามโครงการดังกล่าว 3 สหกรณ์ คือ สหกรณ์โคนมกำแพงแสน จำกัด ได้รับเงินอุดหนุนอุปกรณ์จำนวน 10 รายการ สหกรณ์ผู้เลี้ยงกุ้งนครปฐม จำกัด ได้รับเงินอุดหนุนจำนวน 14 รายการ สหกรณ์โคนมนครปฐม จำกัด ได้รับเงินอุดหนุนจำนวน 14 รายการ ทั้งนี้ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้กำชับให้สหกรณ์ทุกแห่งที่ได้รับงบสนับสนุนปฏิบัติตามแนวทางของกรมส่งเสริมสหกรณ์ และระเบียบว่าด้วยการจัดซื้อและจัดจ้างของสหกรณ์อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์แก่สมาชิกและเกิดความคุ้มค่าสูงสุดของการใช้จ่ายงบประมาณแผ่นดิน
{gallery}01aug2561_2{/gallery}