31 กรกฏาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนากลุ่มเกษตรกรสู่ความเข้มแข็ง รุ่นที่ 1 จัดโดยกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนากลุ่มเกษตรกรสู่ความเข้มแข็ง รุ่นที่ 1 จัดโดยกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร วัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้นำเกษตรกร กรรมการและสมาชิกกลุ่มเกษตรกร เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ ได้ร่วมกันแก้ไขปัญหา เรียนรู้ประสบการณ์และแนวทางพัฒนากลุ่มเกษตรกร อีกทั้งเพื่อให้กลุ่มเกษตรกรมีแผนพัฒนากลุ่มเกษตรกร/แผนธุรกิจ และนำไปสู่แผนยุทธศาสตร์การพัฒนากลุ่มเกษตรกร ผู้เข้าอบรม จำนวน 165 คน ประกอบด้วย คณะกรรมการดำเนินการ สมาชิกกลุ่มเกษตรกร และเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ที่ทำหน้าที่ส่งเสริมกลุ่มเกษตรกร ในเขตตรวจราชการ ที่ 15-18 โดยมี นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ ผู้อำนวยการกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและสหกรณ์ นายปรัชญา มากไมตรี สหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ และเจ้าหน้าที่ให้การต้อนรับ ณ โรงแรมเชียงใหม่ออคิด อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
{gallery}31jul2561_1{/gallery}