24 กรกฏาคม 2561 นายภานุวัฒน์ ณ นครพนม รักษาการผู้ทรงคุณวุฒิ และคณะ ได้เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการ ACEDAC ครั้งที่ 25 (THE ASEAN CENTRE FOR THE DEVELOPMENT OF AGRICULTURAL COOPERATIVES : 25th ACEDAC) และการประชุมคณะทำงานอาเซียนด้านการสหกรณ์การเกษตร ASWGAC ครั้งที่ 20
24 กรกฏาคม 2561 นายภานุวัฒน์ ณ นครพนม รักษาการผู้ทรงคุณวุฒิ และคณะ ได้เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการ ACEDAC ครั้งที่ 25 (THE ASEAN CENTRE FOR THE DEVELOPMENT OF AGRICULTURAL COOPERATIVES : 25th ACEDAC) และการประชุมคณะทำงานอาเซียนด้านการสหกรณ์การเกษตร ASWGAC ครั้งที่ 20 (THE ASEAN SECTORAL WORKING GROUP ON AGRICULTURAL COOPERATIVES : 20th ASWGAC) ณ ลังกาวี สหพันธรัฐมาเลเซีย.ระหว่างวันที่ 22 - 27 กรกฎาคม 2561 โดย Mr. Sim Tze Tzin รัฐมนตรีช่วยกระทรวงเกษตรและอุตสาหกรรมการเกษตรมาเลเซีย เป็นประธานในพิธิเปิด มีประเทศสมาชิกเข้าร่วมประชุม จำนวน 7 ประเทศ ประกอบด้วย กัมพูชา อินโดนีเชีย มาเลเซีย เมียนมา ฟิลิปปินส์ ประเทศไทย เวียดนาม และองค์กรที่เกี่ยวข้องกับการพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตร ซึ่งการประชุมดังกล่าวได้มีการประชุมแนวทางความร่วมมือในการพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตร การแลกเปลี่ยนแนวทางการส่งเสริมสหกรณ์ภาคการเกษตรที่ประสบความสำเร็จในแต่ละประเทศ พร้อมทั้งการรายงานความก้าวหน้าภายใต้ความร่วมมือในโครงการต่าง ๆ ที่แต่ละประเทศรับผิดชอบ ตลอดจนร่วมกันให้ความเห็นและเห็นชอบต่อร่าง ASEAN ROADMAP FOR ENHANCING THE ROLE OF AGRICULTURAL COOPERATIVES IN THE GLOBAL VALUE CHAIN 2018-2025
{gallery}24jul2561_1{/gallery}