23 กรกฎาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิด “โครงการพัฒนาศักยภาพการส่งเสริมสหกรณ์ของพนักงานราชการ”รุ่นที่ 1
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิด “โครงการพัฒนาศักยภาพการส่งเสริมสหกรณ์ของพนักงานราชการ”รุ่นที่ 1 จัดขึ้นเพื่อพัฒนาศักยภาพพนักงานราชการที่อยู่ในกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ ให้มีองค์ความรู้ และทักษะที่จำเป็นสำหรับการนำไปกำกับดูแลและให้คำแนะนำแก่สหกรณ์ต่าง ๆ ในพื้นที่ได้อย่างมีประสิทธิภาพ มีมาตรฐานในการปฏิบัติงาน สร้างความเชื่อมั่น และการยอมรับจากสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วย พนักงานราชการที่ปฏิบัติงานในกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ จากสำนักงานสหกรณ์จังหวัดในเขตตรวจราชการที่ 10 11 12 17 และ 18 จำนวน 154 คน จัดขึ้นระหว่างวันที่ 22 – 24 กรกฎาคม 2561 ณ บ้านกลางอ่าวบีช รีสอร์ท จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
{gallery}23jul2561{/gallery}