19 กรกฎาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรม หลักสูตร “ผู้ตรวจสอบกิจการขั้นกลาง” จัดโดยเขตพื้นที่สมาชิกชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 ร่วมกับชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 และกรมตรวจบัญชีสหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรม หลักสูตร “ผู้ตรวจสอบกิจการขั้นกลาง” จัดโดยเขตพื้นที่สมาชิกชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 ร่วมกับชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 และกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ วัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมได้รับทราบเกี่ยวกับการตรวจสอบรายงานทางการเงิน การใช้ข้อมูลทางบัญชีและข้อมูลเตือนภัยทางการเงินและการวิเคราะห์ผล สามารถใช้ข้อมูลทางบัญชีในการตรวจสอบกิจการได้อย่างถูกต้องและนำเสนอรายงานผลการตรวจสอบกิจการต่อที่ประชุมได้ โดยมีผู้เข้าอบรม จำนวน 100 คน ประกอบด้วย สหกรณ์ออมทรัพย์ที่ตั้งอยู่ในเขตกรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 และสหกรณ์ออมทรัพย์เขตพื้นที่อื่นทั่วประเทศ ณ อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพมหานคร
{gallery}19jul2561_1{/gallery}