15 กรกฎาคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ "แนวทางขับเคลื่อนนโยบายไทยนิยม ยั่งยืน" จัดโดยสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ กรมส่งเสริมสหกรณ์ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 15 - 17 กรกฎาคม 2561
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ "แนวทางขับเคลื่อนนโยบายไทยนิยม ยั่งยืน" จัดโดยสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ กรมส่งเสริมสหกรณ์ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 15 - 17 กรกฎาคม 2561 ณ โรงแรมลองบีช อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้บริหารกรมส่งเสริมสหกรณ์ สหกรณ์จังหวัด ผู้อำนวยการกลุ่ม ผู้อำนวยการศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ผู้อำนวยการนิคมสหกรณ์ ข้าราชการระดับชำนาญการพิเศษในส่วนกลาง ผู้สังเกตการณ์ วิทยากร และเจ้าหน้าที่ รวมทั้งสิ้น 500 คน ซึ่งการประชุมเชิงปฏิบัติการในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความเข้าใจกรอบแนวทางการดำเนินงานตามนโยบายไทยนิยม ยั่งยืน รวมถึงการทำงานแบบบูรณาการแผนการปฏิบัติงานร่วมกันระหว่างส่วนกลาง และภูมิภาค ให้สามารถนำไปเป็นแนวทางในการทำงานให้เกิดประโยชน์ต่อการส่งเสริมสหกรณ์ กลุ่มเกษตรกร สมาชิก และประชาชนทั่วไป ทั้งยังเป็นแนวทางการพัฒนาสหกรณ์สู่ความเข้มแข็งต่อไป
{gallery}15jul2561{/gallery}