10 กรกฎาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดตรัง ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์กองทุนสวนยางคลองปาง จำกัด อำเภอรัษฏา จังหวัดตรัง
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดตรัง ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์กองทุนสวนยางคลองปาง จำกัด อำเภอรัษฏา จังหวัดตรัง พร้อมทั้งเข้าตรวจติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ซึ่งสหกรณ์กองทุนสวนยางคลองปาง จำกัด ได้รับการสนับสนุนรถโฟล์คคลิฟท์ ขนาด 3 ตัน จำนวน 1 คัน เครื่องล้างยาง ขนาด 1 - 1,000 แผ่น ต่อชั่วโมง จำนวน 1 เครื่อง แผ่นเหล็กปูพื้น เป็นพื้นที่ 1,050 ตารางเมตร ทั้งนี้รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้แนะนำให้สหกรณ์ฯ ปฏิบัติตามแนวทางของกรมส่งเสริมสหกรณ์และระเบียบว่าด้วยการจัดซื้อและจัดจ้างของสหกรณ์อย่างเคร่งครัด
{gallery}10jul2561_4{/gallery}