10 กรกฎาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การให้บริการด้วยหัวใจและรอยยิ้ม (Service Mind)” รุ่นที่ 2
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การให้บริการด้วยหัวใจและรอยยิ้ม (Service Mind)” รุ่นที่ 2 จัดโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 13 จังหวัดชัยนาท วัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรู้ ความเข้าใจ และตระหนักถึงความสำคัญของการให้บริการด้วยหัวใจและรอยยิ้ม ส่งผลให้สหกรณ์เป็นองค์กรที่มีการบริการที่เป็นเลิศ พร้อมทั้งเป็นการสร้างภาพลักษณ์และต้นแบบที่ดีแก่หน่วยงานในด้านการให้บริการ แก่กลุ่มเป้าหมาย ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่สหกรณ์ ในพื้นที่รับผิดชอบของศูนย์ (จังหวัดอ่างทอง สิงห์บุรี อุทัยธานี และชัยนาท) จำนวน 50 คน อีกทั้งได้บรรยายพิเศษในหัวข้อ “บทบาทของฝ่ายจัดการในการสร้างความเข้มแข็งของสหกรณ์”โดยมีนายอรุณ แก้วน้อย สหกรณ์จังหวัดชัยนาท นายประภาศ มากทอง สหกรณ์จังหวัดสิงห์บุรี และเจ้าหน้าที่ให้การต้อนรับ ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 13 อำเภอสรรพยา จังหวัดชัยนาท จากนั้นได้เข้าตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดชัยนาท เพื่อติดตามผลการปฏิบัติงาน รับฟังปัญหาและอุปสรรคในการทำงาน พร้อมทั้งให้คำแนะนำในการแก้ไขปัญหาดังกล่าว ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดชัยนาท
{gallery}10jul2561_1{/gallery}