10 กรกฎาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมขับเคลื่อนการประกวดโรงเรียนจัดการเรียนรู้การสหกรณ์รางวัลพระราชทานประจำปี 2561 ครั้งที่ 1/2561
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมขับเคลื่อนการประกวดโรงเรียนจัดการเรียนรู้การสหกรณ์รางวัลพระราชทานประจำปี 2561 ครั้งที่ 1/2561 เพื่อให้ทราบถึงหลักเกณฑ์การประกวด แนวทางในการดำเนินการประกวดการประเมิน เกณฑ์การตัดสินการประกวด รางวัลการประกวด ซึ่งปีนี้ได้เพิ่มโรงเรียนเป้าหมายเข้าร่วมการประกวด (โรงเรียนต้นแบบที่ประเมินโดย สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน) เข้าร่วมการประกวดโรงเรียนจัดการเรียนรู้การสหกรณ์รางวัลพระราชทานในปีนี้ด้วย โดยมีผู้แทนจากศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ สำนักการศึกษากรุงเทพมหานคร สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดนนทบุรี สภาเกษตรกรแห่งชาติ กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ กองบัญชาการตำรวจตระเวรชายแดน เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
{gallery}10jul2561{/gallery}