6 กรกฎาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พบปะ และให้นโยบายการส่งเสริมศูนย์เรียนรู้การสหกรณ์เพื่อเป็นแหล่งเรียนรู้ของชุมชน แก่กรรมการสหกรณ์ เจ้าหน้าที่สหกรณ์ และสมาชิกสหกรณ์ที่เป็นศูนย์เรียนรู้การสหกรณ์ในจังหวัดปัตตานี ยะลา นราธิวาส สตูล และสงขลา
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พบปะ และให้นโยบายการส่งเสริมศูนย์เรียนรู้การสหกรณ์เพื่อเป็นแหล่งเรียนรู้ของชุมชน แก่กรรมการสหกรณ์ เจ้าหน้าที่สหกรณ์ และสมาชิกสหกรณ์ที่เป็นศูนย์เรียนรู้การสหกรณ์ในจังหวัดปัตตานี ยะลา นราธิวาส สตูล และสงขลา ซึ่งได้เข้าศึกษาดูงานศูนย์เรียนรู้การสหกรณ์ในจังหวัดสุพรรณบุรี เพื่อให้ผู้นำสหกรณ์มีความรู้ความเข้าใจในเรื่องการสหกรณ์ และปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง สามารถถ่ายทอดวิถีชีวิตพอเพียงแบบสหกรณ์ และปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงให้กับบุคลากรในชุมชน ตลอดจนประชาสัมพันธ์งานสหกรณ์สู่ชุมชน กำหนดแนวทางการบริหารจัดการศูนย์เรียนรู้การสหกรณ์ในจังหวัดชายแดนภาคใต้ให้เป็นแหล่งเรียนรู้การสหกรณ์ของชุมชน ณ สหกรณ์การเกษตรหนองหญ้าไซ จำกัด อำเภอหนองหญ้าไซ จังหวัดสุพรรณบุรี
{gallery}06jul2561_1{/gallery}