4 กรกฎาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสุริยะ คำปวง ผู้อำนวยการกลุ่มจัดที่ดินนิคมสหกรณ์ เข้าตรวจติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรท่าม่วง จำกัด อำเภอท่าม่วง จังหวัดกาญจนบุรี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสุริยะ คำปวง ผู้อำนวยการกลุ่มจัดที่ดินนิคมสหกรณ์ เข้าตรวจติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรท่าม่วง จำกัด อำเภอท่าม่วง จังหวัดกาญจนบุรี ซึ่งได้รับการสนับสนุนอาคารรวบรวม ขนาด 408 ตารางเมตร 1 หลัง อาคารห้องเย็น ขนาด 8.64 ตารางเมตร 1 หลัง และรถบรรทุกห้องเย็น 6 ล้อ ขนาด 150 แรงม้า 1 คัน รวมงบประมาณที่รัฐบาลสนับสนุนทั้งสิ้น 3,141,000 บาท
{gallery}04jul2561_1{/gallery}