3 กรกฎาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “ผู้ตรวจสอบกิจการขั้นพื้นฐาน (หลักสูตร 1)”
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “ผู้ตรวจสอบกิจการขั้นพื้นฐาน (หลักสูตร 1)” เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ในพื้นที่ตังหวัดกาญจนบุรี จังหวัดราชบุรี จังหวัดนครปฐม ให้มีความรู้ ความเข้าใจในบทบาท หน้าที่ ความรับผิดชอบในตำแหน่งผู้ตรวจสอบกิจการ รวมทั้งสร้างความรู้ความเข้าใจในขั้นตอนกระบวนการในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ สามารถนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์เข้าร่วมจำนวน 70 คน ณ โรงแรมริเวอร์แคว จังหวัดกาญจนบุรี
{gallery}03jul2561{/gallery}