2 กรกฎาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมสัมมนาเชิงปฏิบัติการ “การปฏิบัติตามพระราชบัญญัติป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน และบทบาทหน้าที่ของคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ตามพระราชบัญญัติสหกรณ์” จัดโดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสงขลา
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมสัมมนาเชิงปฏิบัติการ “การปฏิบัติตามพระราชบัญญัติป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน และบทบาทหน้าที่ของคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ตามพระราชบัญญัติสหกรณ์” จัดโดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสงขลา วัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับกฎหมายป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน พ.ศ. 2542 สามารถนำปฏิบัติได้อย่างถูกต้อง ตามบทบาท ภารกิจ และหน้าที่ กลุ่มเป้าหมาย จำนวน จำนวน 144 ประกอบด้วย ผู้แทนสหกรณ์ภาคการเกษตร และนอกภาคการเกษตรในจังหวัดสงขลา ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดสงขลา และข้าราชการ สำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์สงขลาโดยมี นายเสน่ห์ สภาพันธ์ หัวหน้าผู้ตรวจราชการกรม ผู้ตรวจราชการกรม เขต 1,2 และส่วนกลาง นายนิติ ดาราหะ สหกรณ์จังหวัดสงขลา นางวิภา มิตรารมย์ หัวหน้าสำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์สงขลา ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด ณ โรงแรมกรีนเวิลด์พาเลซ อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา
{gallery}02jul2561_1{/gallery}