29 มิถุนายน 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายภาณุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 6,7 ได้เข้าตรวจติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรย่านตาขาว จำกัด
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายภาณุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 6,7 ได้เข้าตรวจติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรย่านตาขาว จำกัด ซึ่งได้รับการสนับสนุนโกดังขนาด 2,400 ตารางเมตร เครื่องชั่งพร้อมห้องควบคุมขนาด 80 ตัน และรถโฟล์คลิฟท์ ขนาด 3.5 ตัน รวมทั้งครุภัณฑ์อื่นๆ รวมงบประมาณที่รัฐบาลสนับสนุนทั้งสิ้น 43,318,400 บาท
{gallery}29june2561_3{/gallery}