29 มิถุนายน 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ในฐานะผู้อำนวยการศูนย์อำนวยการเฉพาะกิจกำกับและติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน กรมส่งเสริมสหกรณ์” ตรวจติดตามการใช้งบประมาณโครงการไทยนิยมยั่งยืนของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดตรัง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ในฐานะผู้อำนวยการศูนย์อำนวยการเฉพาะกิจกำกับและติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน กรมส่งเสริมสหกรณ์” ตรวจติดตามการใช้งบประมาณโครงการไทยนิยมยั่งยืนของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดตรัง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง โดยมีนางสมจิต ส่องสว่าง สหกรณ์จังหวัดตรัง ให้การต้อนรับ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดตรังได้รับการสนับสนุนงบอุดหนุนโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการรวบรวมและแปรรูปยางพาราในสถาบันเกษตรกร จำนวน 17 สหกรณ์ 51 รายการ ที่รัฐอุดหนุน 90 % รวมเป็นเงิน 91,812,000 บาท สหกรณ์ดำเนินการจัดซื้อจัดจ้างตามระเบียบของสหกรณ์ โดยคณะกรรมการดำเนินการของสหกรณ์เอง และได้ผู้รับจ้างแล้ว 45 รายการ ยังเหลิอ 6 รายการ จากผลการตรวจสอบของเจ้าหน้าที่กรมส่งเสริมสหกรณ์ ปรากฎว่าสหกรณ์ได้ดำเนินการตามระเบียบ และมีความโปร่งใส ตรวจสอบได้
{gallery}29june2561_2{/gallery}