27 มิถุนายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดแพร่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ออมทรัพย์ครูแพร่ จำกัด
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดแพร่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ออมทรัพย์ครูแพร่ จำกัด ซึ่งสหกรณ์ดังกล่าวมีความโดดเด่นในด้านการขับเคลื่อนเกณฑ์ธรรมาภิบาล สหกรณ์สีขาว โดยสหกรณ์ได้นำไปปฏิบัติอย่างจริงจัง ส่งผลต่อความเชื่อถือ และเชื่อมั่นในการทำธุรกิจกับสมาชิกและสหกรณ์อื่น จากนั้นได้ลงพื้นที่สหกรณ์การเกษตรร้องกวาง จำกัด โดยได้ติดตามผลการดำเนินงานตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ซึ่งสหกรณ์ดังกล่าว ได้รับงบประมาณสนับสนุนในการก่อสร้างฉาง ปริมาตร 1,000 ตัน โกดังเก็บสินค้า ขนาด 600 ตารางเมตร และเครื่องสีข้าวโพด ขนาด 8 ฟุต วงเงินงบประมาณรวม 9,540,000 บาทนอกจากนี้ สหกรณ์ดังกล่าวยังมีความต้องการรับการสนับสนุนไซโล เพื่อต่อยอดในการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์
{gallery}27june2561_3{/gallery}