27 มิถุนายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดแพร่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรสูงเม่น จำกัด อำเภอสูงเม่น จังหวัดแพร่
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดแพร่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรสูงเม่น จำกัด อำเภอสูงเม่น จังหวัดแพร่ พร้อมทั้งติดตามผลการดำเนินงานตามโครงการไทยนิยมยั่งยืน ซึ่งสหกรณ์ดังกล่าว ได้รับงบประมาณสนับสนุนในการก่อสร้างลานตาก ขนาด 2,800 ตารางเมตร และเครื่องชั่งพร้อมห้องควบคุม ขนาด 80 ตัน วงเงินงบประมาณรวม 2,862,000 บาท พร้อมกันนี้ท่านรองอธิบดีได้เน้นย้ำให้สหกรณ์กำกับดูแลให้ผู้รับจ้าง ดำเนินการสร้างให้ตรงตามแบบแปลนอีกทั้งใช้ประโยชน์จากอุปกรณ์การตลาดที่ได้รับการสนับสนุนอย่างเต็มประสิทธิภาพ
{gallery}27june2561_1{/gallery}