27 มิถุนายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการการจัดการสหกรณ์ที่มีประสิทธิภาพและโปร่งใสภายใต้หลักธรรมาภิบาลในสหกรณ์ (ฝ่ายจัดการ) รุ่นที่ 1 และรุ่นที่ 2
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการการจัดการสหกรณ์ที่มีประสิทธิภาพและโปร่งใสภายใต้หลักธรรมาภิบาลในสหกรณ์ (ฝ่ายจัดการ) รุ่นที่ 1 และรุ่นที่ 2 จัดโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 12 จังหวัดพิษณุโลก วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาฝ่ายจัดการให้มีความรู้เกี่ยวกับบทบาท หน้าที่ และความรับผิดชอบในการบริหารจัดการสหกรณ์ มีแนวทางการจัดการธุรกิจแบบสหกรณ์ที่แท้จริง มีการบริการที่ดี (Service Mind) และมีความเข้าใจในศาสตร์พระราชาเพื่อการพัฒนาอย่างยั่งยืน และธรรมาภิบาลกับการบริหารงานสหกรณ์ แก่กลุ่มเป้าหมาย ซึ่งเป็นฝ่ายจัดการของสหกรณ์ รุ่นละ 50 คน รวม 100 คน
ณ โรงแรมแพร่นครา อำเภอเมือง จังหวัดแพร่
{gallery}27june2561{/gallery}