22 มิถุนายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร “เพิ่มประสิทธิภาพเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ในการวิเคราะห์ข้อมูลทางการเงินของสหกรณ์” เพื่อให้เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์มีความรู้ ความเข้าใจในการวิเคราะห์ข้อมูลทางการเงินของสหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร “เพิ่มประสิทธิภาพเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ในการวิเคราะห์ข้อมูลทางการเงินของสหกรณ์” เพื่อให้เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์มีความรู้ ความเข้าใจในการวิเคราะห์ข้อมูลทางการเงินของสหกรณ์ สามารถนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการปฏิบัติงาน แนะนำส่งเสริมสนับสนุน กำกับดูแลสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ รวมทั้ง รับทราบสถานการณ์ทางการเงินของสหกรณ์ เพื่อนำข้อมูลไปปรับใช้ในการแก้ไขปัญหาและพัฒนาการดำเนินงานของสหกรณ์ให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น โดยมีสหกรณ์จังหวัด ข้าราชการสังกัดกลุ่มงานต่างๆ กลุ่มละ 2 คน เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์และพนักงานราชการสังกัดกลุ่มส่งเสริมในจังหวัดตากกำแพงเพชรและนครสวรรค์ เข้าร่วม กว่า 100 คน ณ โรงแรมเรือนแพ รอยัล ปาร์ค อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก
{gallery}22june2561{/gallery}