20 มิถุนายน 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นกลาง" ซึ่งผู้เข้ารับการฝึกอบรม ประกอบด้วย ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ (สหกรณ์ภาคการเกษตร) ที่ผ่านการอบรมหลักสูตร "ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน"
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นกลาง" ซึ่งผู้เข้ารับการฝึกอบรม ประกอบด้วย ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ (สหกรณ์ภาคการเกษตร) ที่ผ่านการอบรมหลักสูตร "ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน" ในพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรี จังหวัดนครปฐม จังหวัดราชบุรี และจังหวัดสุพรรณบุรี จำนวน 50 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ได้มีความรู้เกี่ยวกับการตรวจสอบรายงานทางการเงิน การใช้ข้อมูลทางบัญชี เครื่องมือเตือนภัยทางการเงิน และการวิเคราะห์ผลทางการเงิน รวมถึงการนำเสนอผลการตรวจสอบกิจการต่อที่ประชุมใหญ่ โดยจัดขึ้นระหว่างวันที่ 20 - 23 มิถุนายน 2561 ณ ห้องประชุม ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ที่ 15 จังหวัดเพชรบุรี
{gallery}20june2561_5{/gallery}