20 มิถุนายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการพัฒนาการปฏิบัติงานตามภารกิจของรองนายทะเบียนสหกรณ์ ซึ่งจัดขึ้นโดย สำนักนายทะเบียนและกฎหมาย กรมส่งเสริมสหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการพัฒนาการปฏิบัติงานตามภารกิจของรองนายทะเบียนสหกรณ์ ซึ่งจัดขึ้นโดย สำนักนายทะเบียนและกฎหมาย กรมส่งเสริมสหกรณ์ เพื่อพัฒนาทักษะและเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการปฏิบัติงานตามภารกิจรองนายทะเบียนสหกรณ์ การรับจดทะเบียนข้อบังคับ กฎหมายสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร การรับจดทะเบียนข้อบังคับ กระบวนการจัดทำและเพิกถอนคำสั่งทางปกครอง ตลอดจนแลกเปลี่ยนเรียนรู้การแก้ไขปัญหา และทบทวนคู่มือปฏิบัติงานเพื่อให้สอดคล้องกับกฎหมายสหกรณ์ เพื่อเป็นการเพิ่มประสิทธิภาพของเจ้าหน้าที่ที่เป็นผู้รับผิดชอบให้สามารถปฏิบัติงานให้สำเร็จลุล่วงโดยเร็ว และนำไปปรับใช้ในการปฏิบัติงานตามภารกิจของรองนายทะเบียนสหกรณ์ได้อย่างถูกต้องและเหมาะสม ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย เจ้าหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายในการปฏิบัติงานตามภารกิจของรองนายทะเบียนสหกรณ์ จากกลุ่มตรวจการสหกรณ์ กลุ่มจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์ ในสำนักงานสหกรณ์จังหวัดและสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1-2 จำนวน 150 คน ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 20-22 มิถุนายน 2561 ณ โรงแรมไมด้า อำเภอเมือง จังหวัดนนทบุรี
{gallery}20june2561_4{/gallery}