19 มิถุนายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดฯ เข้าตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรท่าวังผา จำกัด
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดฯ เข้าตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรท่าวังผา จำกัด อำเภอท่าวังผา โดยสหกรณ์ดังกล่าวมีความโดดเด่น คือ เป็นศูนย์การเรียนรู้ด้านการสหกรณ์ และเคยได้รับรางวัลสหกรณ์ดีเด่นแห่งชาติ 3 ปี ( ปี 2532 , 2540 และ 2550) และรางวัลพัฒนาคุณภาพการบริหารจัดการสหกรณ์ (CQA) ทั้งนี้ ท่านรองอธิบดีฯ ได้ให้แนวทางเกี่ยวกับการบริหารความเสี่ยง โดยเฉพาะการให้สินเชื่อแก่สมาชิก และการนำเงินไปฝากสหกรณ์อื่น ซึ่งคณะกรรมการ และฝ่ายจัดการ ต้องมีความรอบคอบ และระมัดระวังในการปล่อยสินเชื่อ เนื่องจากอาจเกิดความเสียหาย กรณีลูกหนี้ไม่สามารถชำระเงินได้
{gallery}19june2561_4{/gallery}