19 มิถุนายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดฯ เข้าตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรเชียงกลาง จำกัด อำเภเชียงกลาง
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดฯ เข้าตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรเชียงกลาง จำกัด อำเภเชียงกลาง โดยได้เข้าเยี่ยมชมสถานที่รวบรวมลำไยและโรงอบลำไยของสหกรณ์ อีกทั้งเยี่ยมชมสวนลำไยของสมาชิกในพื้นที่ จากนั้นได้เข้าชมกิจกรรมสหกรณ์สามเณรนักเรียน โรงเรียนพระปริยัติธรรมวัดภูเก็ต อำเภอปัว และศูนย์เรียนรู้ชุมชนโรงสีข้าวพระราชทาน อำเภอท่าวังผา ภายใต้โครงการภูฟ้าพัฒนาตามโครงการพระราชดำริสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ซึ่งเป็นโรงสีข้าวต้นแบบที่บริหารงานเองโดยชาวบ้านในชุมชน และเป็นตัวอย่างของการบริหารจัดการโรงสีข้าว ทุกขั้นตอนและกระบวนการมุ่งหวังให้เกษตรกรชาวนาได้ประโยชน์อย่างแท้จริง
{gallery}19june2561_2{/gallery}