19 มิถุนายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ การจัดการสหกรณ์ที่มีประสิทธิภาพและโปร่งใสภายใต้หลักธรรมาภิบาลในสหกรณ์ (ฝ่ายจัดการ) รุ่นที่ 1
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ การจัดการสหกรณ์ที่มีประสิทธิภาพและโปร่งใสภายใต้หลักธรรมาภิบาลในสหกรณ์ (ฝ่ายจัดการ) รุ่นที่ 1 จัดโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 12 จังหวัดพิษณุโลก วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาฝ่ายจัดการให้มีความรู้เกี่ยวกับบทบาท หน้าที่ และความรับผิดชอบในการบริหารจัดการสหกรณ์ มีแนวทางการจัดการธุรกิจแบบสหกรณ์ที่แท้จริง มีการบริการที่ดี (Service Mind) และมีความเข้าใจในศาสตร์พระราชาเพื่อการพัฒนาอย่างยั่งยืน และธรรมาภิบาลกับการบริหารงานสหกรณ์ แก่กลุ่มเป้าหมาย ซึ่งเป็นฝ่ายจัดการของสหกรณ์ จำนวน 50 คน โดยมีนางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน และเจ้าหน้าที่ให้การต้อนรับ ณ ไร่จุฑามาศ รีสอร์ต อำเภอเชียงกลาง จังหวัดน่าน
{gallery}19june2561{/gallery}