11 มิถุนายน 2561 เวลา 09.30 น. พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี พร้อมคณะรัฐมนตรี ลงพื้นที่ตรวจราชการและพบปะประชาชนในจังหวัดพิจิตร ณ บึงสีไฟ อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร
เวลา 09.30 น. พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี พร้อมคณะรัฐมนตรี ลงพื้นที่ตรวจราชการและพบปะประชาชนในจังหวัดพิจิตร ณ บึงสีไฟ อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร พร้อมเยี่ยมชมกิจกรรม การพัฒนาพิจิตรจังหวัดคุณธรรมและการพัฒนาแหล่งท่องเที่ยวบึงสีไฟที่เป็นแหล่งน้ำขนาดใหญ่อันดับ 5 ของประเทศ จากนั้นนายกรัฐมนตรีได้เดินทางไปตรวจเยี่ยมโครงการฟื้นฟูแม่น้ำพิจิตรเพื่อการระบายน้ำและกักเก็บน้ำเพื่อการเกษตรที่ประตูระบายน้ำดงเศรษฐี แม่น้ำพิจิตร หมู่ที่ 4 ตำบลย่านยาว อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร ก่อนจะเดินทางโดยรถไฟขบวนพิเศษจากสถานีรถไฟ ชุมแสง ไปยังสถานีรถไฟนครสวรรค์ เพื่อตรวจโครงการก่อสร้างรถไฟรางคู่ (ช่วงลพบุรี– ปากน้ำโพ) เพื่อเป็นทางเลือกใหม่ในการเดินทางและการขนส่งของประชาชน โดยนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดพิจิตร ร่วมให้การต้อนรับ
{gallery}11june2561_4{/gallery}