8 มิถุนายนย 2561 นายนิวัติ สุธีมีชัยกุล ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วยนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดเทศกาล “กิน กุ้ง กัน 2018”
นายนิวัติ สุธีมีชัยกุล ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วยนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดเทศกาล “กิน กุ้ง กัน 2018” โดยเทศกาลดังกล่าวจัดขึ้น ระหว่างวันที่ 8-10 มิถุนายน 2561 บริเวณเทสโก้ โลตัส พลัสมอลล์ บางใหญ่ จังหวัดนนทบุรี เพื่อสนับสนุนเกษตรกรผู้เลี้ยงกุ้งในจังหวัด 4 จังหวัดภาคใต้ ได้มีช่องทางการจำหน่ายกุ้งคุณภาพดีผ่านห้างค้าปลีกขนาดใหญ่เพื่อกระจายสู่ผู้บริโภค และยังช่วยส่งเสริมการบริโภคกุ้งของประชาชนมากขึ้น โดยภายในงานจะมีการจัดนิทรรศการการผลิตกุ้งคุณภาพ พร้อมกับจำหน่ายกุ้งสด และอาหารเมนูกุ้งมากมายให้ผู้บริโภคได้เลือกซื้อ
{gallery}08june2561_4{/gallery}