8 มิถุนายน 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่เยี่ยมชมกระบวนการผลิตนมโคคุณภาพดีของสหกรณ์โคนมท่าม่วง จำกัด จ.กาญจนบุรี
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่เยี่ยมชมกระบวนการผลิตนมโคคุณภาพดีของสหกรณ์โคนมท่าม่วง จำกัด จ.กาญจนบุรี เพื่อใช้เป็นโมเดลนำร่องเป็นสหกรณ์ผลิตนมโคที่มีคุณภาพดีที่สุดในประเทศไทย หลังพบลูกค้าตอบรับดี รายได้พุ่ง และประสบความสำเร็จคลองตลาดนมโรงเรียนมานานกว่า 20 ปี ชูจุดเด่นน้ำนมสหกรณ์ท่าม่วงแตกต่างจากที่อื่น เข้มทุกหยดสดจากฟาร์ม บริการด้วยความใส่ใจ แถมยังอุดมไปด้วยโปรตีนและไขมัน สะอาด ปลอดภัยและได้มาตรฐาน เตรียมส่งเสริมผลิตนมพาณิชย์โปรตีนสูงเจาะตลาดร้านกาแฟทั่วจังหวัดพร้อมเปิดฟาร์มเป็นโซนนั่งดื่มนมชิลล์ๆและแหล่งท่องเที่ยวเชิงเกษตร หวังดึงนักท่องเที่ยว พร้อมกันนี้ยังได้ลงเยี่ยมชมฟาร์มของสมาชิกสหกรณ์อีกด้วย
{gallery}08june2561_3{/gallery}