6 มิถุนายน 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์และคณะผู้บริหารกรม เข้าร่วมในพิธีเปิดงาน SIMA ASEAN THAILAND 2018 ณ อาคาร 3 ศูนย์การแสดงสินค้าและการประชุมอิมแพค เมืองทองธานี โดยมีนายธีระ วงษ์เจริญ ที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงาน
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์และคณะผู้บริหารกรม เข้าร่วมในพิธีเปิดงาน SIMA ASEAN THAILAND 2018 ณ อาคาร 3 ศูนย์การแสดงสินค้าและการประชุมอิมแพค เมืองทองธานี โดยมีนายธีระ วงษ์เจริญ ที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงาน ซึ่งกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้เข้าร่วมจัดแสดงนิทรรศการ นำเสนอเกี่ยวกับ COOPSHOPTH พร้อมทั้งได้นำสินค้าสหกรณ์มาจัดแสดงและจำหน่าย จำนวน 5 บูธ ดังนี้ บูท G 13 กาแฟจากไร่สมาชิกสหกรณ์"ดอยสะเก็ด คอฟฟรี่กรีน"จากสหกรณ์การเกษตรดอยสะเก็ดพัฒนา จำกัด จ.เชียงใหม่ บูท M 05 มะม่วงน้ำดอกไม้เกรดส่งออกจากสหกรณ์ชมรมชาวสวนมะม่วงจังหวัดฉะเชิงเทรา จำกัด จ.ฉะเชิงเทรา บูท H13 หมอนยางพารา รองเท้ายาง แผ่นปูพื้นยาง พวงกูญแจยางมะเฟือง จากสหกรณ์การเกษตรสะเดา จำกัด จ.สงขลา บูท F03 ข้าวสารหอมมะลิ ข้าวกล้องหอมมะลิ ทุ่งกุลาร้องไห้ จากสหกรณ์การเกษตรเกษตรวิสัย จำกัด จ.ร้อยเอ็ด และ ทุเรียนภูเขาไฟ จากสหกรณ์การเกษตรกันทรลักษณ์ จำกัด จ.ศรีสะเกษ ซึ่งงานนี้จัดขึ้นระหว่างวันที่ 6-8 มิถุนายน 2561
{gallery}06june2561{/gallery}