4 มิถุนายน 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดการอบรมหลักสูตร “นักการเงิน” รุ่นที่ 3 ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 4-24 มิถุนายน 2561 ณ คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ท่าพระจันทร์
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดการอบรมหลักสูตร “นักการเงิน” รุ่นที่ 3 ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 4-24 มิถุนายน 2561 ณ คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ท่าพระจันทร์ เพื่อให้ข้าราชการผู้ปฏิบัติงานด้านการเงินและการบัญชีได้มีความรู้ความเข้าใจในการบริหารการเงิน เพิ่มพูนความรู้ ทักษะ และสมรรถนะทั้งในด้านการส่งเสริมสหกรณ์ออมทรัพย์ ในการบริหารการเงินด้านการกำกับแนะนำสหกรณ์เพื่อปฏิบัติให้ถูกต้องเหมาะสมตามกรอบกฎหมายและหลักเกณฑ์สากล และเพื่อรองรับการเปลี่ยนแปลงในอนาคต โดยมีผู้เข้าร่วมอบรม จำนวน 50 คน
{gallery}04june2561{/gallery}