13 พฤศจิกายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ระดับกระทรวง ครั้งที่ 3/2561 ณ ห้องประชุม 115 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ กรุงเทพมหานคร โดยมีนายสุรจิตต์ อินทรชิต รองปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ระดับกระทรวง ครั้งที่ 3/2561 ณ ห้องประชุม 115 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ กรุงเทพมหานคร โดยมีนายสุรจิตต์ อินทรชิต รองปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม พร้อมตัวผู้แทนจากกรมส่งเสริมการเกษตร กรมชลประทาน กรมปศุสัตว์ กรมพัฒนาที่ดิน สำนักงานการปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม และสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร การประชุมในครั้งนี้เพื่อติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานโครงการฯ รวมทั้งมีการพิจารณากลไกการทำงานเพื่อขับเคลื่อนโครงการฯ ตั้งแต่ระยะปลูกถึงระยะเก็บเกี่ยว อีกทั้งยังให้สหกรณ์เป็นจุดรวบรวมและรับซื้อผลผลิตในพื้นที่ เพื่อให้เกษตรกรมีความมั่นใจ ทั้งในเรื่องตลาด และราคารับซื้อที่เป็นธรรมอีกด้วย
{gallery}13nov2561_3{/gallery}